| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 192/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số AE09-1/XDHS-ACC ngày 22/9/2023 của Công ty Cổ phần hóa chất Á Châu, mã số thuế: 0304918352;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
|
| Tên thương mại: FATTY ALCOHOL ETHOXYLATE AEO9 |
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
|
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Primary alcohol Ethoxylate-9/Peregal- 9/Polyethoxylated fatty alcohols-9/AE09 - Chất hoạt động bề mặt sử dụng trong sản xuất hóa mỹ phẩm | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
|
| Ký, mã hiệu, chủng loại: AEO9 | Nhà sản xuất: Jiangsu Hsintai Chemical S&T Corp., Ltd | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| - Thành phần cấu tạo, công thức hóa học : Alcohol bậc nhất Ethoxylate-9/Peregal- 9/Polyethoxylated fatty alcohols-9/AEO9, CAS number 68439-50-9 - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Sử dụng: Dùng trong sản xuất hóa mỹ phẩm + Cơ chế hoạt động: Nguyên liệu có cồn béo, dễ hòa tan trong dầu và dung môi phân cực, khuếch tán trong nước, hiệu suất nhũ hóa tốt bởi chất nhũ hóa loại w/o, độc tính thấp, dễ phân hủy sinh hóa, khả năng nhũ hóa và tạo bọt tốt, chất hoạt động bề mặt quan trọng không đặc trưng. Được sử dụng cho SO3 sulfon hóa liên tục được làm bằng AES. Được sử dụng để làm sạch lotion, chất nhũ hóa. Được sử dụng rộng rãi trong chất tẩy rửa, dầu sợi hóa học, dệt may, công nghiệp da, thuốc trừ sâu, mạ điện, sản xuất giấy và công nghiệp mỹ phẩm. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Alcohol bậc nhất Ethoxylate-9 > 99% + Thông số kỹ thuật:
+ Thông số sức căng bề mặt:
+ Đóng gói: 200kg/drum - Công dụng theo thiết kế: AEO-9 dễ dàng hòa tan trong nước và có khả năng nhũ hóa, làm sạch và thấm ướt tuyệt vời. Chúng có thể được sử dụng trong chất tẩy rửa và mỹ phẩm | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau: | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
|
| Tên thương mại: FATTY ALCOHOL ETHOXYLATE AEO9 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Alcohol bậc nhất Ethoxylate- 9/Peregal-9/Polyethoxylated fatty alcohols-9/AEO9, CAS number 68439-50-9 - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Sử dụng: Dùng trong sản xuất hóa mỹ phẩm + Cơ chế hoạt động: Nguyên liệu có cồn béo, dễ hòa tan trong dầu và dung môi phân cực, khuếch tán trong nước, hiệu suất nhũ hóa tốt bởi chất nhũ hóa loại w/o, độc tính thấp, dễ phân hủy sinh hóa, khả năng nhũ hóa và tạo bọt tốt, chất hoạt động bề mặt quan trọng không đặc trưng. Được sử dụng cho SO3 sulfon hóa liên tục được làm bằng AES. Được sử dụng để làm sạch lotion, chất nhũ hóa. Được sử dụng rộng rãi trong chất tẩy rửa, dầu sợi hóa học, dệt may, công nghiệp da, thuốc trừ sâu, mạ điện, sản xuất giấy và công nghiệp mỹ phẩm. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Alcohol bậc nhất Ethoxylate-9 > 99% - Thông số kỹ thuật:
+ Thông số sức căng bề mặt:
+ Đóng gói: 200kg/drum - Công dụng theo thiết kế: AEO-9 dễ dàng hòa tan trong nước và có khả năng nhũ hóa, làm sạch và thấm ướt tuyệt vời. Chúng có thể được sử dụng trong chất tẩy rửa và mỹ phẩm | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: AEO9 | Nhà sản xuất: Jiangsu Hsintai Chemical S&T Corp., Ltd | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01. ”, phân nhóm “- Các chất hữu cơ hoạt động bề mặt khác, đã hoặc chưa đóng gói để bán lẻ: ”, phân nhóm 3402.42 “- - Dạng không phân ly (non - ionic): ”, mã số 3402.42.90 “- - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.