BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 601/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo kết quả phân tích số 2614/TB-KĐ3 ngày 22/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất thuốc thú y - MELOXICAM (Giảm đau, kháng viêm) . Nhà sx:Zhejiang Excel Pharmaceutical co.,ltd. Hàng mới 100% (mục 3 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Liên doanh TNHH ANOVA. Địa chỉ: 36 Đại lộ Độc Lập, KCN Việt Nam - Singapore, TX. Thuận An, Tỉnh Bình Dương. MST: 3700471585. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10169759671/A12 ngày 07/11/2017 tại Chi cục HQ KCN Việt Nam - Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Meloxicam, dạng bột. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Meloxicam, dạng bột thuộc nhóm 29.34 “Các axit nucleic và muối của chúng; đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học; hợp chất dị vòng khác”, mã số 2934.10.00 “- Hợp chất có chứa 1 vòng thiazol chưa ngưng tụ (đã hoặc chưa hydro hóa) trong cấu trúc” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.