| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5994/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1099/TB-PTPLHCM ngày 22/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 5 PLTK: Chất kết dính - CFB Bond Super 3000. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cơ khí & Xây dựng Posco E & C Việt Nam; địa chỉ: KCN Nhơn Trạch I - Nhơn Trạch - Đồng Nai; Mã số thuế: 3600254851. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10022531132/E31 ngày 03/12/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch, Cục Hải quan Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vữa chịu lửa, thành phần chính gồm Al2O3, SiO3, TiO2, Fe2O3... dạng nhão | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: CFB Bond Super 3000 | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vữa chịu lửa, thành phần chính gồm Al2O3, SiO3, TiO2, Fe2O3... dạng nhão | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: Không rõ thông tin. |
| Thuộc nhóm 38.16 - Xi măng, vữa, bê tông chịu lửa và các loại vật liệu kết cấu tương tự; trừ các sản phẩm thuộc nhóm 38.01, mã số 3816.00.90 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.