| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 9311/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Hải Phòng) tại thông báo số 266/TB1-CNHP ngày 1/10/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: PVP K90 Liquid 20% (Poly viscol K90 L20) Hàng mới 100% Nguyên liệu sản xuất mỹ phẩm batch no P150716002-1 nsx 16/7/2015 hd 15/7/2016 hãng sx Boai NKY Pharmaceuticals Ltd (Mục 1) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hóa dược Quốc tế Phương Đông; Địa chỉ: Số 7, ngõ 39/1, phố Pháo Đài Láng, phường Láng Thượng, quận Đống Đa, Hà Nội; MST: 0102157916. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10052324941/A11 ngày 21/8/2015 tại Chi cục Hải quan CK cảng Đình Vũ (Cục Hải quan TP. Hải Phòng) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất kết dính đi từ polyvinylpyrrolidone, dạng lỏng |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất kết dính đi từ polyvinylpyrrolidone, dạng lỏng thuộc nhóm 35.06 “Keo đã điều chế và các chất dính đã điều chế khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, trọng lượng tịnh không quá 1 kg” phân nhóm 3506.91 “- Loại khác”, mã số 3506.91.00 “- Chất kết dính làm từ polyme thuộc các nhóm từ 39.01 đến 39.13 hoặc từ cao su” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.