BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 579/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo kết quả phân tích số 1482/TB-KĐ4 ngày 26/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: 1,6-Hexandiol diacrylat chất phụ gia để tăng độ bám dính cho sơn, CAS 13048-33-4, CTHH C12H18O4 (CAM KET KHONG CHUA TP TIEN CHAT, HC DOC HAI) (mục 20 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Samhwa - Vh. Địa chỉ: Đường N3-2, Nhà xưởng số 5-5, KCN Long Đức, Xã Long Đức, Huyện Long Thành, Đồng Nai. MST: 3603395025. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 110150448443/A12 ngày 12/07/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Long Thành (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: 1,6-Hexandiol diacrylate. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 1,6-Hexandiol diacrylate thuộc nhóm 29.16 “Axit carboxylic đơn chức mạch hở chưa no, axit carboxylic đơn chức mạch vòng, các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của chúng”, phân nhóm “- Axit carboxylic đơn chức mạch hở chưa no, các anhydrit, halo genua, peroxit và peroxyaxit của chúng và các dẫn của các chất trên:”, mã số 2916.12.00 “- - Este của axit acrylic” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.