BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5312/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 06 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP. Đà Nẵng tại thông báo số 133/TB-PTPL ngày 27/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bột thịt xương gia cầm (Poultry by product meal) Nguyên liệu sản xuất thức ăn chăn nuôi.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH dinh dưỡng Á Châu (VN); Địa chỉ: KCN Sông Mây, xã Bắc Sơn, huyện Trảng Bom, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600233805.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10032961073/A12 ngày 14/03/2015 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột thô từ gia cầm có hàm lượng protein ~ 66.5%, chất béo ~ 11.3% và các khoáng chất ~ 14%, được sử dụng làm nguyên liệu để sản xuất thức ăn chăn nuôi.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: POULTRY BY PRODUCT MEAL.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột thô từ gia cầm có hàm lượng protein ~ 66.5%, chất béo ~ 11.3% và các khoáng chất ~ 14%, được sử dụng làm nguyên liệu để sản xuất thức ăn chăn nuôi.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: New Jersey Feed Laboratory, Inc- USA.

thuộc nhóm 23.01 “Bột mịn, bột thô và bột viên, từ thịt hoặc phụ phẩm thịt sau giết mổ, từ cá hay động vật giáp xác, động vật thân mềm hay động vật thủy sinh không xương sống khác, không thích hợp dùng làm thức ăn cho người; tóp mỡ”, mã số 2301.10.00 “- Bột mịn, bột thô và bột viên, từ thịt hoặc phụ phẩm dạng thịt sau giết mổ; tóp mỡ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.