BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3208/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 164/TB-PTPL ngày 25/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất thức ăn chăn nuôi: KULACTIC- tăng cường trao đổi chất, giúp kích thích tăng trọng, nhập khẩu theo thông tư 26/2012/TT-BNNPTNT , Stt:3968 (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần tập đoàn Dabaco Việt Nam; địa chỉ: số 35 đường Lý Thái Tổ, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh; mã số thuế: 2300105790. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019638640/A12 ngày 10/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Bắc Ninh - Cục Hải quan Bắc Ninh. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm bổ sung cho thức ăn chăn nuôi chứa protein, phụ gia và chất mang. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 23.09: “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật”; phân nhóm 2309.90: “- Loại khác”; mã số 2309.90.20: “- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc thêm vào thức ăn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.