BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5038/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 8 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 759/TB-KĐ4 ngày 13/7/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim hình chữ V, chiều cao >=80mm - HOT ROLLED STRUCTURAL STEEL (ANGLE) - Standard: JIS G3101: 2004 SS400, Size: 130x130x10x12000mm (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Kirby Đông Nam Á Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch III, Giai đoạn II, Nhơn Trạch, Đồng Nai. MST: 3600932923. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10184110802/A12 ngày 29/01/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Nhơn Trạch - Cục HQ tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng carbon dưới 0.6% tính theo trọng lượng), được gia công nóng, có hai cạnh vuông góc và bằng nhau, chiều cao trên 80mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng carbon dưới 0.6% tính theo trọng lượng), được gia công nóng, có hai cạnh vuông góc và bằng nhau, chiều cao trên 80mm thuộc nhóm 72.16 “Sắt hoặc thép không hợp kim dạng góc, khuôn, hình”, phân nhóm 7216.40 “- Hình chữ L hoặc chữ T, chưa được gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn, có chiều cao từ 80 mm trở lên”, mã số 7216.40.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.