| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4902/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 11 năm 2022 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 08GV-IT/01/PTP ngày 10/10/2022 của Công ty TNHH Thương mại dịch vụ Giao Vận, mã số thuế: 0304953607;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Kit bao gồm các mặt hàng: 01 Hộp đựng bằng nhựa: gồm phần đế và nắp hộp. Phần nắp hộp: nhựa đúc, chất liệu nhựa ABS (Ineos Lustran 348), màu đen Phần đế hộp: nhựa đúc, chất liệu nhựa TPE (Versaflex OM3060), màu xanh và đen 01 sách hướng dẫn sử dụng sản phẩm: chất liệu giấy. 01 túi dây rút - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Hộp đựng gồm nắp hộp và đế hộp được lắp lại với nhau bằng bản lề, được mở bằng một nút nhấn. Hộp được thiết kế theo dạng hình tròn trong suốt để chứa bộ chỉnh nha. Hộp được thiết kế nhỏ gọn để có thể đặt vừa trong túi xách tay của người dùng, để người dùng có thể mang theo bên người mọi lúc, mọi nơi. Sách hướng dẫn: Hướng dẫn cách thức sử dụng, vệ sinh hộp đựng. Túi dây rút: dùng để đựng hộp và sách hướng dẫn. Có dây rút để đóng mở túi. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Hộp đựng 100% plastic - Thông số kỹ thuật: Kích thước nắp hộp (dài x rộng x cao): 8.2x8.2x1.6 (cm) Kích thước đế hộp (dài x rộng x cao): 8.2x8.2x1.6 (cm) Trọng lượng hộp: 0.04 Kg Túi dây rút: 24.13x26.67x8.89 (cm) - Công dụng theo thiết kế: Hộp đựng: Hộp được thiết kế theo dạng hình tròn. Hộp được thiết kế nhỏ gọn để có thể đặt vừa trong túi xách tay của người dùng, để người dùng có thể mang theo bên người mọi lúc, mọi nơi. Sách hướng dẫn: Hướng dẫn cách thức sử dụng, vệ sinh hộp đựng. Túi dây rút: dùng để đựng hộp và sách hướng dẫn. Có dây rút để đóng mở túi. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 39.26 “Các sản phẩm khác bằng plastic và các sản phẩm bằng các vật liệu khác của các nhóm từ 39.01 đến 39.14.”, phân nhóm 392690 “- Loại khác: ”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3926.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.