BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4562/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 10 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 13092022-1 ngày 13/9/2022 và công văn số 102022/FILTER ngày 25/10/2022 của Công ty TNHH RFTech Thái Nguyên (MST: 4601154756) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo: Sản phẩm bao gồm Vỏ (Housing): Dùng để tạo lớp vỏ và tạo ra buồng cộng hưởng, đóng vai trò tạo ra tần số cộng hưởng; Nắp trên (Top Cover): Hỗ trợ cộng hưởng sóng, đóng vai trò điều chỉnh để thỏa mãn các đặc tính mong muốn; Nắp dưới (Bottom Cover): Chặn tín hiệu bên ngoài và cố định đầu Feed Thru; Đầu nối (Feed Thru): Chuyển tải sóng đến ăng ten sau khi được lọc, kết nối đầu vào/đầu ra từ ANT và AMP. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Thiết bị lọc được dùng để sản xuất ăng ten của trạm thu phát sóng 5G (lắp đặt trong ăng ten), có tác dụng lọc tín hiệu để cung cấp tín hiệu theo dải tần số phù hợp với dài tần số đã được thiết kế từ 3410MHz ~ 3800MHz. Tần số của tín hiệu đầu vào từ 3.7GHz ~ 3.98GHz. Tín hiệu đầu vào được tiếp nhận và đi vào phòng cộng hưởng, tại đây, tín hiệu trong dải tần số 3410MHz ~ 3800MHz sẽ được giữ lại, các tín hiệu ngoài dải tần số này sẽ được loại bỏ ngay trong thiết bị lọc này. Thiết bị lọc là 1 bộ phận của ăng ten trạm thu phát sóng 5G, giúp loại bỏ những tín hiệu ngoài tần số theo thiết kế, giúp tăng khả năng thu phát sóng của ăng ten 5G, loại bỏ các tín hiệu gây nhiễu sóng. Ăng ten của trạm thu phát sóng 5G không thể hoạt động bình thường (tín hiệu thu phát bị yếu, hay bị nhiễu sóng) nếu không có thiết bị lọc này. - Thông số kỹ thuật: Tần số sử dụng 3410 MHz đến 3800 MHz - Quy trình sản xuất: Kiểm tra nguyên liệu → Lắp ráp → Kiểm tra chức năng → Kiểm tra hình thức → Kiểm tra lần cuối → Đóng gói - Công dụng theo thiết kế: Sản phẩm này là một bộ lọc thụ động, được sử dụng để sản xuất ăng ten của trạm gốc của hệ thống thông tin di động 5G | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.17 “Bộ điện thoại, kể cả điện thoại cho mạng di động tế bào hoặc mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nối mạng hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền hoặc thu của nhóm 84.43, 85.25, 85.27 hoặc 85.28”, phân nhóm 8517.70 “- Bộ phận”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 8517.70.92 “- - - Dùng cho điện báo hoặc điện thoại truyền dẫn dưới dạng sóng vô tuyến” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH RFTech Thái Nguyên biết và thực hiện./.