BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4368/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 10 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số BHF-GDC/XĐTMS10 ngày 14/9/2022 và hồ sơ kèm theo của Công ty TNHH BHFLEX VINA, mã số thuế: 2500506479;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mà số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: - Cuộn phim khô cảm quang gồm 3 lớp: 1 lớp màng phim PET (carrier film), sau đó là lớp chất cảm quang và phủ lớp màng phim LDPE (cover film)
| ||||||||||||||||
- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cách sử dụng: Phim tạo ảnh ở dạng cuộn hay Phim in ngay ở dạng cuộn. Phim chưa phơi sáng Đặt tấm mạch in bên dưới tấm phim cảm quang. Đưa tấm mạch in qua máy chiếu UV laser. Lớp cảm quang sẽ bị làm cứng bởi tia laser. Khi lớp cảm quang bị cứng thì hóa chất không vào được nên tấm mạch in bên dưới đó không bị tẩy khi đi qua hóa chất. Bước hiện ảnh này thì lớp phim cảm quảng không được tia Laser làm cứng sẽ được bóc bỏ, phần phim được chiếu tia laser sẽ đổi màu, ảnh được tạo trực tiếp trên bề mặt phim. - Thông số kỹ thuật: Dạng cuộn, kích thước: chiều rộng 498 mm, chiều dài 200m, ở dạng cuộn, màu xanh lá (3 lớp) Điểm nóng chảy/ bay hơi: 158 độ F. Tỷ trọng: 1.15 (lớp cảm quang) - Công dụng theo thiết kế: Giúp làm hiện ảnh tấm mạch in. | ||||||||||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: - Cuộn phim khô cảm quang gồm 3 lớp: 1 lớp màng phim PET (carrier film), sau đó là lớp chất cảm quang và phủ lớp màng phim LDPE (cover film)
- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cách sử dụng: Phim tạo ảnh ở dạng cuộn hay Phim in ngay ở dạng cuộn. Phim chưa phơi sáng Đặt tấm mạch in bên dưới tấm phim cảm quang. Đưa tấm mạch in qua máy chiếu UV laser. Lớp cảm quang sẽ bị làm cứng bởi tia laser. Khi lớp cảm quang bị cứng thì hóa chất không vào được nên tấm mạch in bên dưới đó không bị tẩy khi đi qua hóa chất. Bước hiện ảnh này thì lớp phim cảm quảng không được tia Laser làm cứng sẽ được bóc bỏ, phần phim được chiếu tia laser sẽ đổi màu, ảnh được tạo trực tiếp trên bề mặt phim. - Thông số kỹ thuật: Dạng cuộn, kích thước: chiều rộng 498 mm, chiều dài 200m, ở dạng cuộn, màu xanh lá (3 lớp) Điểm nóng chảy/ bay hơi: 158 độ F. Tỷ trọng: 1.15 (lớp cảm quang) - Công dụng theo thiết kế: Giúp làm hiện ảnh tấm mạch in. | ||||||||||||||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: AQ-209A | Nhà sản xuất: ASAHI KASEI CORPORATION | |||||||||||||||
thuộc nhóm 37.02 “Phim để tạo ảnh ở dạng cuộn, có phủ lớp chất nhạy, chưa phơi sáng, bằng vật liệu bất kỳ trừ giấy, bìa hoặc vật liệu dệt; phim in ngay ở dạng cuộn, có phủ lớp chất nhạy, chưa phơi sáng.” phân nhóm “- Phim loại khác, không có dãy lỗ kéo phim, có chiều rộng trên 105 mm: ”, mã số 3702.44.00 “- - Loại chiều rộng trên 105 mm nhưng không quá 610 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo đê Công ty TNHH BHFLEX VINA biết và thực hiện./.