BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4369/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 10 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số BHF-GDC/XĐTMS15 ngày 14/9/2022 và hồ sơ kèm theo của Công ty TNHH BHFLEX VINA, mã số thuế: 2500506479;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: 0.4 PVC film

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng polyme từ vinyl clorua dạng thô (chất hóa dẻo 23,1%), không xốp, không tự dính, chưa in, chưa được gia cố dùng để bảo vệ mạch điện trên tấm mạch in khi ép, dạng tấm (KT:0.4*520*450mm).

Ký, mã hiệu, chủng loại: 0.4 PVC film

Nhà sản xuất: Shinsung Plastics Industry Co., Ltd.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, hàm lượng, cấu tạo, công thức hóa học:

PVC: 74.6%

Diisononyl Phthalate: 23.1 %

Chất ổn định: 2.3%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Đặt tấm mạch in, sau đó đặt tấm nguyên vật liệu (tấm nhựa coverlay, EMi, pre preg, kapton,...) lên, sau đó đặt tấm PVC lên cho vào máy ép nóng, sau khi ép xong bóc bỏ PVC

- Thông số kỹ thuật:

Dạng tấm, không mùi, không tan trong nước.

Dạng tấm (KT:0.4*520*450mm).

- Công dụng theo thiết kế: Tránh nhiệt tiếp xúc trực tiếp với bản mạch trong quá trình ép nóng.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: 0.4 PVC film

- Thành phần, hàm lượng, cấu tạo, công thức hóa học:

PVC: 74.6%

Diisononyl Phthalate: 23.1 %

Chất ổn định: 2.3%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Đặt tấm mạch in, sau đó đặt tấm nguyên vật liệu (tấm nhựa coverlay, EMi, pre preg, kapton,...) lên, sau đó đặt tấm PVC lên cho vào máy ép nóng, sau khi ép xong bóc bỏ PVC

- Thông số kỹ thuật:

Dạng tấm, không mùi, không tan trong nước.

Dạng tấm (KT:0.4*520*450mm).

- Công dụng theo thiết kế: Tránh nhiệt tiếp xúc trực tiếp với bản mạch trong quá trình ép nóng.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 0.4 PVC film

Nhà sản xuất: Shinsung Plastics Industry Co., Ltd.

thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác.” , phân nhóm “- Từ các polyme từ vinyl clorua:”, phân nhóm 3920.43 “- - Có hàm lượng chất hóa dẻo không dưới 6% tính theo trọng lượng:”, mã số 3920.43.10 “- - - Dạng tấm và phiến” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam..

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH BHFLEX VINA biết và thực hiện./.