| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4636/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 823/TB-PTPLHCM ngày 17/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 5 tờ khai sợi monofilament-single, WT101, 5milx27mm 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Taiyo Brush Việt Nam; Đ/c: KCN Long Đức, huyện Long Thành, Đồng Nai; MST: 3603046539 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10032908190/A12 ngày 13/3/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Long Thành - Cục Hải quan Đồng Nai | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Xơ từ poly (butalen terephthalat) được bó thành dạng hình trụ bằng bìa giấy, mỗi xơ có một đầu được chuốt mảnh, nhọn có chiều cao là 2.7cm dùng để sản xuất bàn chải đánh răng | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Monofilament Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xơ từ poly (butalen terephthalat) được bó thành dạng hình trụ bằng bìa giấy, mỗi xơ có một đầu được chuốt mảnh, nhọn có chiều cao là 2.7cm dùng để sản xuất bàn chải đánh răng | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 96.03 “Chổi, bàn chải (kể cả các loại bàn chải là những bộ phận của máy, dụng cụ hoặc xe), dụng cụ cơ học vận hành bằng tay để quét sàn, không có động cơ; giẻ lau sàn và chổi bằng lông vũ; túm và búi đã làm sẵn để làm chổi hoặc bàn chải; miếng thấm và con lăn để sơn hoặc vẽ; chổi cao su (trừ con lăn bằng cao su)”; phân nhóm 9603.90 - Loại khác; mã số 9603.90.10 - - Túm và búi đã làm sẵn để làm chổi hoặc bàn chải tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.