| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4603/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 71/TB-PTPLHCM ngày 15/01/2015; Công văn trao đổi nghiệp vụ số 148/PTPLHCM-NV ngày 02/04/2015; Công văn hướng dẫn số 559/TCHQ-TXNK ngày 06/05/2015 về việc thống nhất kết luận phân tích và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: AJMI00 Mực in các loại (SWS-60- Stiching Gauge Ink) (Mục 2 tại Tờ khai Hải quan). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Việt Nam Mộc Bài; Địa chỉ: KTM Hiệp Thành, Bến Cầu, Tây Ninh. MST: 3900831450. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016947280/E11 ngày 17/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK Mộc Bài (Cục Hải quan Tây Ninh). | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thuốc màu từ Titan Dioxit, hàm lượng Titan Dioxit <80% tính theo trọng lượng khô. Thành phần gồm có Titan dioxit, silic dioxit, canxi cacbonat, phân tán trong môi trường nước. Hàm lượng rắn »25%. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 32.06 “Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này; trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dung như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học.”; phân nhóm 3206.19 “- - Loại khác”; mã số 3206.19.10 “- - - Thuốc màu” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.