| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3954/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích và công văn trao đổi nghiệp vụ của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP Hồ Chí Minh, tại thông báo số 530/TB-PTPLHCM ngày 18/3/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: WD Leo X yellow D M - mực in (Mục 1 PLTK) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Toyo Ink Việt Nam; địa chỉ: Lô 201, đường Amata-KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600668186. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028730214/A41 ngày 28/1/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa, Cục HQ tỉnh Đồng Nai | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mực in, màu hồng | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: WD Leo X yellow D M | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mực in, màu hồng | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 32.15 “Mực in, mực viết hoặc mực vẽ và các loại mực khác, đã hoặc chưa cô đặc hoặc làm thành thể rắn””, phân nhóm 1 gạch "- Mực in”, mã số 3215.19.00 “- - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.