| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4577/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 455/TB-PTPL ngày 06/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vỏ ruột Collagen - Nitta (Dùng để sản xuất xúc xích). Mới 100% (mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Thực phẩm Phiêu Hương; địa chỉ: Khối 6 Nà Trang, P. Tam Thanh, TP. Lạng Sơn; mã số thuế: 4900736015. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10022211280/A11 ngày 01/12/2014 tại Chi Cục HQCK Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vỏ xúc xích bằng protein đã được làm rắn. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Vỏ collagen - Nitta (dùng để sản xuất xúc xích). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vỏ xúc xích bằng protein đã được làm rắn. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 39.17 “Các loại ống, ống dẫn, ống vòi và các phụ kiện dùng để ghép nối chúng bằng plastic (ví dụ, các đoạn nối, khuỷu, vành đệm)”, phân nhóm 3917.10 “- Ruột nhân tạo (vỏ xúc xích) bằng protein đã được làm rắn hoặc bằng chất liệu xenlulo”, mã số 3917.10.10 “- - Từ protein đã được làm rắn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.