| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4568/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 824/TB-PTPLHCM ngày 17/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy Kraft chưa in, chưa tẩy tráng phủ bề mặt dùng làm vỏ bao xi măng. ĐL: 70GSM. Size: 850-1420mm. (mục 1 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần XNK Thái Dương Duy Địa chỉ: 27 đường 48, khu dân cư Tân Quy Đông, P. Tân Phong, Quận 7, TP. Hồ Chí Minh Mã số thuế: 0306195081 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10034244136/A11 ngày 25/3/2015 tại Chi cục HQ CK cảng Sài Gòn KV 1 - Cục Hải quan TP. HCM. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy kraft làm từ bột chưa tẩy trắng, chưa tráng phủ, chưa thấm tẩm, chưa in, chưa trang trí hay nhuộm màu bề mặt, định lượng 70,1 g/m2, dạng cuộn khổ 850mm, đạt chất lượng của giấy kraft làm bao xi măng loại A2. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy kraft làm từ bột chưa tẩy trắng, chưa tráng phủ, chưa thấm tẩm, chưa in, chưa trang trí hay nhuộm màu bề mặt, định lượng 70,1 g/m2, dạng cuộn khổ 850mm, đạt chất lượng của giấy kraft làm bao xi măng loại A2. |
| thuộc nhóm 48.04: “Giấy và bìa kraft không tráng, ở dạng cuộn hoặc tờ, trừ loại thuộc nhóm 48.02 hoặc 48.03”, phân nhóm: “- Giấy kraft làm bao”, phân nhóm 4804.21: “- - Loại chưa tẩy trắng”, mã số 4804.21.10: “- - - Loại dùng làm bao xi măng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.