| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4576/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 965/TB-PTPLHCM ngày 11/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sx sơn: Nhựa Alkyd nguyên sinh (A-1-1001-1) (Mục 2). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Tong Jou Việt Nam; địa chỉ: KCN Sông Mây, Huyện Trảng Bom, Tỉnh Đồng Nai; mã số thuế: 3600410356. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028692845/A12 ngày 28/01/2015 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nhựa alkyt nguyên sinh, dạng lỏng, hàm lượng rắn 77.9%. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Taiwan Alkyd Resin A-1-1001-1 (200 kgs/25Drums). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhựa alkyt nguyên sinh, dạng lỏng, hàm lượng rắn 77.9%. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 39.07 “Polyaxetal, polyete khác và nhựa epoxit, dạng nguyên sinh; polycarbonat, nhựa ankyt, este polyalyl và các polyeste khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3907.50 “- Nhựa alkyt”, mã số 3907.50.10 “- - Dạng lỏng hoặc bột nhão” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.