BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4521/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 05 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 332/TB-PTPL ngày 9/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên phụ liệu phục vụ phòng IQC: Miếng vải dệt 100% cotton, phục vụ cho mục đích kỹ thuật dùng để mài màu của máy thử nghiệm màu, kích thước 5cm x 5cm, white 100% cotton cloth.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Yamani Dynasty;

Địa chỉ: Xã Nam Hồng, huyện Nam Trực, tỉnh Nam Định;

Mã số thuế: 0600814265.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10029271233/A12 ngày 2/2/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nam Định- Cục Hải quan tỉnh Thanh Hóa.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm, thành phần 100% bông, đã tẩy trắng, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 105g/m2, dạng miếng hình vuông, kích thước 5cm x 5cm.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Miếng vải dệt 100% cotton 5cm x 5cm.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm, thành phần 100% bông, đã tẩy trắng, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 105g/m2, dạng miếng hình vuông, kích thước 5cm x 5cm.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin

Nhà sản xuất: Không có thông tin

thuộc nhóm 52.08 Vải dệt thoi từ sợi bông, có tỷ trọng bông từ 85% trở lên, trọng lượng không quá 200 g/m2; phân nhóm - Đã tẩy trắng; mã số 5208.22.00Vải vân điểm, trọng lượng trên 100 g/m2, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế Xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.