BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4295/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 05 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 828/TB-PTPLHCM ngày 17/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Silic dioxit (Hợp chất vô cơ chứa oxy khác của phi kim loại - hóa chất vô cơ) precipitated Silica TS-180.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Polymeric Products V&H Việt Nam; địa chỉ: Đường số 6, KCN Song Mây, huyện Trảng Bom, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600883881.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10033097536/E31 ngày 16/3/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Long Bình Tân, Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Silic dioxit vô định hình, hàm lượng SiO2 ~ 93%, dạng bột

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Silic dioxit vô định hình, hàm lượng SiO2 ~ 93%, dạng bột

thuộc nhóm 28.11Axit vô cơ khác và các hợp chất vô cơ chứa oxy khác của các phi kim loại”; phân nhóm 1 gạch “- Hợp chất vô cơ chứa ôxy khác của phi kim loại”; phân nhóm 2811.22 “- - Silic dioxit”, mã số 2811.22.10 “- - - Bột oxit silic” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.