| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4403/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 8 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SOL20230510/001 ngày 10/5/2023, công văn số 02/SLM-TCHQ/072023 ngày 13/07/2023 về việc giải trình bổ sung thông tin sản phẩm của Công ty TNHH Solum Vina (MST: 2500562138) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Bản mạch, IC chức năng BLE/Wifi, bộ nhớ flash (IC flashmemory), IC nguồn tuyến tính (IC Low DropOut Linear), tụ điện, điện trở, cuộn cảm, đi-ốt, bộ dao động thạch anh (Xtal). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Module được gắn trong các sản phẩm, vi mạch điều khiển có tích hợp bluetooth/wifi, các thiết bị cần quản lý thông qua chức năng truyền nhận dữ liệu không dây sẽ được điều khiển bởi ứng dụng được cài đặt trên điện thoại thông minh. Người dùng có thể thực hiện giám sát và điều khiển trạng thái bật/tắt của thiết bị. - Thông số kỹ thuật: + RTL8720CM : BLE/WIFI COMBO IC. + Bluetooth chuẩn 4.2 + EN25QH64A : bộ nhớ flash (flash memory) + 40MHz X-tal: Áp điện dao động (X-tal), tạo xung clock (Clock generate) + Các linh kiện khác: Điện trở, cuộn cảm, tụ điện, diode. + Điện áp hoạt động: 3.3VDC (sản phẩm thành phẩm dưới dạng mô-đun không bao gồm nguồn cấp điện mà chỉ quy định điện áp hoạt động tiêu chuẩn) + Dải tần số (truyền/nhận): 2402 ~ 2480 MHz + Giao tiếp UART + Tuân thủ tiêu chuẩn RoHS + Kích thước sản phẩm: 20 * 35 *4.8 mm (W*L*H) + Công suất phát: 20.5dbm - Quy trình sản xuất: Gắn linh kiện: IC chức năng BLE/Wifi, bộ nhớ flash (IC flash memory), IC nguồn tuyến tính (IC Low DropOut Linear), tụ điện, điện trở, cuộn cảm, đi-ốt, bộ dao động thạch anh (Xtal) vào bản mạch dạng tấm → Cắt/tách rời từng bản mạch đã được gắn linh kiện → Tải chương trình FW (Firmware) → Gắn (dán) địa chỉ MAC lên PCB -> Kiểm tra chức năng và ghi địa chỉ MAC → Tải chương trình người dùng → Kiểm tra địa chỉ sản phẩm, kiểm tra hiển thị SPI Đóng cuộn liệu → Hút chân không → Đóng gói. - Công dụng theo thiết kế: Module truyền nhận tín hiệu bluetooth/wifi, được dùng để kết nối các thiết bị với nhau, thực hiện truyền và nhận thông tin giám sát điều khiển trạng thái hoạt động của thiết bị cần quản lý (ví dụ: đo điện gia dụng trong gia đình) | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Tổng cục Hải quan xác định kết quả như sau:
thuộc nhóm 85.17 “Bộ điện thoại, kể cả điện thoại thông minh và điện thoại khác cho mạng di động tế bào hoặc mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nối mạng hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền hoặc thu của nhóm 84.43, 85.25, 85.27 hoặc 85.28”, phân nhóm “- Thiết bị khác để phát hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả thiết bị thông tin hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng)”, phân nhóm 8517.62 “- - Máy thu, đổi và truyền hoặc tái tạo âm thanh, hình ảnh hoặc dạng dữ liệu khác, kể cả thiết bị chuyển mạch và thiết bị định tuyến”, phân nhóm “- - - Thiết bị truyền dẫn khác kết hợp với thiết bị thu”, mã số 8517.62.59 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Solum Vina biết và thực hiện./.