| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4288/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 8 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số BRT/XNK/2023/014 ngày 20/7/2023 của Công ty TNHH BRENNTAG Việt Nam, mã số thuế: 0310474190;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
|
| Tên thương mại: BLEND BAKING POWDER B202 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột nở dùng trong thực phẩm | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: BLEND BAKING POWDER B202 | Nhà sản xuất: THERMPHOS | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Sodium Bicarbonate INS 500(ii); Sodium Acid Pyrophosphate INS 450(i); Monocalcium Phosphate INS 341 (i); Dicalcium Phosphate INS 341(ii); Tinh bột bắp - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Là một chất làm nở bột và cải thiện kết cấu dùng trong thực phẩm. Bột nở có thể cải thiện kết cấu của các sản phẩm bánh mì và nở bột đều, mềm và gia tăng thời hạn sử dụng sản phẩm. Hàm lượng khuyên dùng ~ 0.5-3% - Hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Thông số kỹ thuật: Quy cách đóng gói 25 KG/ bao Màu: Sản phẩm này là bột mịn màu trắng Tính tan: Tan được trong nước Nhiệt độ nóng chảy: > 500°C
- Quy trình sản xuất: Chuẩn bị nguyên liệu => Phối trộn => Lọc từ tính => Cân và đóng gói => Lưu trữ => Dò tìm kim loại => Vận chuyển - Công dụng theo thiết kế: Là một chất làm nở bột và cải thiện kết cấu dùng trong thực phẩm. Bột nở có thể cải thiện kết cấu của các sản phẩm bánh mì và nở bột đều, mềm và gia tăng thời hạn sử dụng sản phẩm. Hàm lượng khuyên dùng ~ 0.5-3%. | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau: | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Tên thương mại: BLEND BAKING POWDER B202 | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Natri bicarbonate; Natri acid Pyrophosphate; Monocalcium Phosphate; Dicalcium Phosphate; Tinh bột bắp - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Là một chất làm nở bột và cải thiện kết cấu dùng trong thực phẩm. Bột nở có thể cải thiện kết cấu của các sản phẩm bánh mì và nở bột đều, mềm và gia tăng thời hạn sử dụng sản phẩm. Hàm lượng khuyên dùng ~ 0.5-3% - Hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Thông số kỹ thuật: Quy cách đóng gói 25 KG/ bao Màu: Sản phẩm này là bột mịn màu trắng Tính tan: Tan được trong nước Nhiệt độ nóng chảy: > 500°C
- Quy trình sản xuất: Chuẩn bị nguyên liệu => Phối trộn => Lọc từ tính => Cân và đóng gói => Lưu trữ => Dò tìm kim loại => Vận chuyển - Công dụng theo thiết kế: Là một chất làm nở bột và cải thiện kết cấu dùng trong thực phẩm. | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: BLEND BAKING POWDER B202 | Nhà sản xuất: THERMPHOS | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| thuộc nhóm 21.02 “Men (sống hoặc ỳ); các vi sinh đơn bào khác, chết (nhưng không bao gồm các loại vắc xin thuộc nhóm 30.02); bột nở đã pha chế.”, mã số 2102.30.00 “- Bột nở đã pha chế” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.