| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4360/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 8 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số BRT/XNK/2023/016 ngày 20/7/2023 của Công ty TNHH BRENNTAG Việt Nam, mã số thuế: 0310474190;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Hỗn hợp hợp chất phosphat tiêu chuẩn thực phẩm: Sodium Tripolyphosphate INS 451(i), Sodium Pyrophosphate INS 450(iii), Sodium Acid Pyrophosphate INS 450(i), Sodium Hexametaphosphatc INS 452(i) - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Áp dụng trong phi lê cá (cá basa), chế biến cá và thịt. Cải thiện trọng lượng và chất lượng hải sản khi đông lạnh Giữ nguyên chất lượng và trọng lượng hải sản sau khi rã đông Giảm trọng lượng bị mất sau khi nấu chín và không đông lạnh Cải thiện chất lượng thịt và hương vị Ổn định màu sắc - Hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Thông số kỹ thuật: pH: 8.5-9.2 P2O5: ≥ 50 % Độ ẩm: ≤ 1.0 % Quy cách đóng gói: 25 KG/ bao Màu: Sản phẩm này là bột mịn màu trắng Tính tan: Tan được trong nước Nhiệt độ chớp cháy: > 500°C - Quy trình sản xuất: Chuẩn bị nguyên liệu => Phối trộn => Sàng => Đóng gói => Dò tìm kim loại => Lưu trữ - Công dụng theo thiết kế: Áp dụng trong phi lê cá (cá basa), chế biến cá và thịt. Cải thiện trọng lượng và chất lượng hải sản khi đông lạnh Giữ nguyên chất lượng và trọng lượng hải sản sau khi rã đông Giảm trọng lượng bị mất sau khi nấu chín và không đông lạnh Cải thiện chất lượng thịt và hương vị Ổn định màu sắc | ||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.” phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác:”, mã số 3824.99.70 “- - - Các chế phẩm hóa chất khác, dùng trong chế biến thực phẩm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.