| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4375/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 04 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích và bổ sung thông tin của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP Hồ Chí Minh) tại thông báo số 445/TB-PTPLHCM-14 ngày 06/03/2014, công văn số 694/PTPLHCM-NV ngày 11/4/2014, văn bản bổ sung công dụng của Công ty TNHH Bạc Đạn SST Việt Nam tại công văn số 002/SST/Im-Ex ngày 27/3/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Miếng lọc sỉ cho kim loại lỏng 50x50x22mm - 10PPI (Sic ceramic foam filter) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Bạc Đạn SST Việt Nam; Đ/c: Số 6-8 Vsip II-A, Đường số 12, KCN Việt Nam Singapore II-A, Tân Uyên, Bình Dương; MST: 3701902185 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 3366/NDT-KCK ngày 11/10/2013 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan Bình Dương | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm lọc xỉ kim loại từ gốm dạng lỗ rỗng, có độ cứng nhỏ hơn 9 trong thang đo độ cứng Mohs, kích thước 50x50x22mm, thành phần chính gồm silicon, carbide, nhôm oxit, silic dioxit, mullit và sắt oxit. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 69.09 "Đồ gồm sứ dùng trong phòng thí nghiệm, dùng trong lĩnh vực hóa học hoặc kỹ thuật khác; máng, chậu và các vật chứa tương tự dùng trong nông nghiệp bằng gốm, sứ; bình, hủ, liễn và các sản phẩm tương tự bằng gốm, sứ dùng trong việc chuyên chở hoặc đóng hàng"; phân nhóm - đồ gốm sứ dùng trong phòng thí nghiệm, dùng trong hóa học hoặc kỹ thuật khác; mã số 6909.19.00 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.