BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4184/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 901/TB-KĐ4 ngày 16/08/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 8: ANCAMINE 2280 - Chất đóng rắn dùng trong sản xuất sơn - NK lần đầu.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Nippon Paint (Việt Nam); Mã số thuế: 3600244941; Địa chỉ: Số 14 đường 3A, Khu Công Nghiệp Biên Hòa II, Phường Long Bình Tân, TP Biên Hòa, Tỉnh Đồng Nai.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số: 10181473305/A12 ngày 13/01/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nhựa amino, dạng lỏng.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhựa amino, dạng lỏng.

thuộc nhóm 39.09 “Nhựa amino, nhựa phenolic và các polyurethan, dạng nguyên sinh”, phân nhóm “- Nhựa amino khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 3909.39.99 “- - - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.