BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1630/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 16 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 301/TB-KĐ3 ngày 24/02/2020 thay thế Thông báo số 1320/TB-KĐ3 ngày 25/7/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: NPL dùng trong ngành sản xuất sơn - 1109 Photoinitiator. Mã Cas: 162881-26-7. Hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH JIA BAO Việt Nam

Địa chỉ: số Lô A1-3 Khu A4, đường D9, KCN Rạch Bắp, xã An Tây, thị xã Bến Cát, tỉnh Bình Dương

MST: 3702389801

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10270213403/A12 ngày 14/06/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng XNK ngoài khu công nghiệp - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phenylbis(2,4,6-trimethylbenzoyl) phosphine oxide, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phenylbis(2,4,6-trimethylbenzoyI) phosphine oxide, dạng bột

thuộc nhóm 29.31 “Hợp chất vô cơ - hữu cơ khác.”, phân nhóm “- Các dẫn xuất phospho - hữu cơ khác:”, mã số 2931.39.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.