BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4051/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 07 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 81/TB-KĐ2 ngày 12/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 37: Thép hợp kim cán phẳng (hàm lượng C~0.11%, Cr~0.27%, Ni~3.13% tính theo trọng lượng), dạng tấm, chưa được gia công quá mức cán nóng, phủ sơn NAK80, KT:95*405*2950 mm. Mới 100%, TC:DAIDO. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH DAIDO AMISTAR (Việt Nam); Mã số thuế: 0900299992; Địa chỉ: Đường B2, Khu B, KCN Phố Nối A, xã Lạc Hồng, huyện Văn Lâm, tỉnh Hưng Yên, Việt Nam. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10175772111/A12 ngày 11/12/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng ĐTGC - Cục Hải quan TP Hải Phòng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim cán phẳng (hàm lượng Mo ≈ 0,287%; Ni ≈ 3,54%; AI ≈ 0,789% tính theo trọng lượng), dạng tấm, chiều rộng 405mm, cán nóng, bề mặt phủ lớp sơn đen bảo quản. | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 72.26 “Sản phẩm của thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600 mm”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 7226.91 “- - Chưa được gia công quá mức cán nóng”, mã số 7226.91.90 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.