BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3994/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 05 năm 2015 |
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 634/TB-PTPLHCM ngày 27/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Polyisocyanate (POLYISOCYANATE UNATE L-75 (CLEAR COLOR & BLUE COLOR)) (mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Dong Sung Chemical (Việt Nam); địa chỉ: Lô 201/2, đường số 7, KCN Amata, TP. Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai; mã số thuế: 3600873386. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10030178595/A12 ngày 10/02/2015 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa- Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tiền polyurethane, thành phần chính là sản phẩm cộng hợp của Trimethyol propane và Toluene diisocyanate trong dung môi ethyl acetate, hàm lượng dung môi 32.88% và 34.74%. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: H.S. NO. 29291090 Polyisocyanate unate L-75 (Clear Color/ Blue Color). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tiền polyurethane, thành phần chính là sản phẩm cộng hợp của Trimethyol propane và Toluene diisocyanate trong dung môi ethyl acetate, hàm lượng dung môi 32.88% và 34.74%. ' | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Umax Chemicals (shandong) Corporation, Trung Quốc |
thuộc nhóm 39.09 “Nhựa amino, nhựa phenolic và polyurethan, dạng nguyên sinh”, mã số 3909.50.00 “- Polyurethan” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.