BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3940/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 8 năm 2021 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 04/Sohaco ngày 16/7/2021 của Công ty Cổ phần Tập đoàn Dược phẩm và Thương mại SOHACO, mã số thuế: 0102043274;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||||
| Tên thương mại: PIKABIOTIC |
| ||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe PIKABIOTIC | ||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: PIKABIOTIC | Nhà sản xuất: Cho-A Pharm. Co., Ltd - 318 Gwangjeong-ro, Haman-myeon, Haman-gun, Gyeongsangnam-do, Korea South. | |||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Hỗn hợp 19 chủng lợi khuẩn 2,90mg (1,16 x 108 CFU) Trong đó: Bifidobacterium spp. (4 chủng: Bifidobacterium animalis ssp. Lactis, Bifidobacterium longum, Bifidobacterium breve, Bifidobacterium bifidum): 4,83 x 107 CFU Lactobacillus spp. (11 chủng: Lactobacillus plantarum, Lactobacillus acidophilus, Lactobacillus rhamnosus, Lactobacillus paracasei, Lactobacillus casei, Lactobacillus gasseri, Lactobacillus Bulgaricus, Lactobacillus helveticus, Lactobacillus fermentum, Lactobacillusreuteri, Lactobacillus salivarius): 4,38 x 107 CFU Streptococcus spp. (1 chủng: Streptococcus thermophiles): 2,17 x 107 CFU Lactococcus spp. (1 chủng: Lactococcus lactis): 2,10 x 106 CFU Enterococcus spp. (2 chủng: Enterococcus faecium, Enterococcus faecalis) 1,52 x 105 CFU Kẽm 4,2 mg (dưới dạng kẽm oxid) Cholecalciferol 10 μg Fructooligosaccharid (FOS) 660 mg Bột chiết xuất từ rễ cây diếp xoăn 421,9 mg. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bổ sung 19 chủng lợi khuẩn giúp tăng cường hệ vi sinh có lợi cho đường ruột, giảm táo bón, tiêu chảy do loạn khuẩn. Cách sử dụng: Cho trẻ em và người lớn bị rối loạn tiêu hóa, tiêu chảy, đầy bụng, khó tiêu, phân sống, táo bón.... Có thể uống trực tiếp hoặc pha với nước sôi để nguội, sữa hay thức ăn. Uống trước bữa ăn 30 phút hoặc sau bữa ăn 2 giờ.. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Hỗn hợp 19 chủng lợi khuẩn 2,90mg (1,16 x 10□ CFU) Kẽm 4,2 mg (dưới dạng kẽm oxid) Cholecalciferol 10 μg Fructooligosaccharid (FOS) 660 mg Bột chiết xuất từ rễ cây diếp xoăn 421,9 mg. - Thông số kỹ thuật: Quy cách đóng gói: Hộp 30 gói x 2g/ gói (dạng bột) - Công dụng theo thiết kế: bổ sung 19 chủng lợi khuẩn giúp tăng cường hệ vi sinh có lợi cho đường ruột, giảm táo bón, tiểu chảy do loạn khuẩn Thực phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh Đối tượng sử dụng: Trẻ em và người lớn bị rối loạn tiêu hóa, tiêu chảy, đầy bụng, khó tiêu, phân sống, táo bón, kém hấp thu dưỡng chất liên quan đến mất cân bằng hệ vi sinh đường ruột, sử dụng thuốc kháng sinh kéo dài gây loạn khuẩn đường ruột Cách dùng: • Trẻ từ 1 tuổi - 4 tuổi: 1/2 - 1 gói x 1 lần/ngày • Trẻ từ 4 tuổi - 9 tuổi: 1 gói/1 lần, 2 lần/ngày • Trẻ trên 9 tuổi & người lớn: 1 gói x 2 - 3 lần/ngày • Có thể uống trực tiếp hoặc pha với nước sôi để nguội, sữa hay thức ăn • Uống trước bữa ăn 30 phút hoặc sau bữa ăn 2 giờ • Nếu đang sử thuốc kháng sinh, sử dụng cách thời điểm uống thuốc ít nhất 2 giờ • Trẻ dưới 1 tuổi, tham khảo thêm ý kiến bác sĩ, dược sĩ trước khi sử dụng Liều khuyên dùng: 1/2 gói/ngày | ||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau: | ||||
| Tên thương mại: PIKABIOTIC |
| ||
- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Hỗn hợp 19 chủng lợi khuẩn 2,90mg (1,16 x 108 CFU) Kẽm 4,2 mg (dưới dạng kẽm oxid) Cholecalciferol 10 μg Fructooligosaccharid (FOS) 660 mg Bột chiết xuất từ rễ cây diếp xoăn 421,9 mg. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bổ sung 19 chủng lợi khuẩn giúp tăng cường hệ vi sinh có lợi cho đường ruột, giảm táo bón, tiêu chảy do loạn khuẩn. Cách sử dụng: Cho trẻ em và người lớn bị rối loạn tiêu hóa, tiêu chảy, đầy bụng, khó tiêu, phân sống, táo bón.... Có thể uống trực tiếp hoặc pha với nước sôi để nguội, sữa hay thức ăn. Uống trước bữa ăn 30 phút hoặc sau bữa ăn 2 giờ.. - Thông số kỹ thuật: Hộp 30 gói x 2g/ gói (dạng bột) - Công dụng theo thiết kế: Bổ sung 19 chủng lợi khuẩn giúp tăng cường hệ vi sinh có lợi cho đường ruột, giảm táo bón, tiêu chảy do loạn khuẩn. Cách sử dụng: Cho trẻ em và người lớn bị rối loạn tiêu hóa, tiêu chảy, đầy bụng, khó tiêu, phân sống, táo bón.... | ||||
Ký, mã hiệu, chủng loại: PIKABIOTIC | Nhà sản xuất: Cho-A Pharm. Co., Ltd - 318 Gwangjeong-ro, Haman-myeon, Haman-gun, Gyeongsangnam- do, Korea South. | |||
thuộc nhóm 21.06, phân nhóm 210690 “- Loại khác: ”, phân nhóm “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) khác; hỗn hợp vi chất để bổ sung vào thực phẩm: ”, mã số 21069072 “- - - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.