BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3903/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 8 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 0112 TK/VP ngày 12/6/2024 của Công ty TNHH Xuất nhập khẩu Dược mỹ phẩm Thanh Trang, mã số thuế: 0107422188;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Dầu hoa anh thảo, Vitamin C, Millet Extract (chiết xuất cây kê), Niacin, Vitamin E, Pantothenic acid, Vitamin B6, Vitamin B2, Beta-Carotene, Vitamin B1, Biotin, Folic acid, Vitamin B12 Phụ liệu: Gelatin, glycerin giữ ẩm, dầu hướng dương, dầu olive, chất làm đặc Silicon Dioxide, chất nhũ hóa lecithin đậu nành, màu sắt oxit, chất chống oxy hóa chiết xuất Tocopherol tự nhiên vừa đủ 1 viên 669,3 mg. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Đối tượng sử dụng: Phụ nữ giai đoạn tiền mãn kinh, mãn kinh, bốc hỏa, khô rát âm đạo, phụ nữ rối loạn kinh nguyệt, phụ nữ mong muốn mang thai, người điều trị mụn trứng cá do nội tiết. Người có da, tóc, móng khô dễ gãy + Cách dùng: Uống ngày 2 viên sau bữa ăn 30 phút với lượng nước vừa đủ + Hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Thông số kỹ thuật: + Chất liệu bao bì: Đóng lọ thủy tinh, bao ngoài là hộp giấy cứng đảm bảo yêu cầu vệ sinh an toàn thực phẩm theo quy định của Bộ Y tế. + Quy cách đóng gói: khối lượng: 669,3 mg/viên ± 3%; Hộp 1 lọ. Lọ 60 viên. - Công dụng theo thiết kế: + Hỗ trợ giảm các triệu chứng khó chịu thời kỳ tiền mãn kinh và mãn kinh + Hỗ trợ làm đẹp da, tóc, móng khỏe hơn | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, bản công bố sản phẩm, thông tin trên bao bì sản phẩm, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) khác; hỗn hợp vi chất để bổ sung vào thực phẩm:”, mã số 2106.90.72 “- - - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.