| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3614/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 7 năm 2024 |
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số SEVT-240506-03 ngày 06/05/2024 của Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam Thái Nguyên, mã số thuế: 4601124536;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Phế liệu khay được làm chủ yếu từ nhựa PET (Poly (Etylene Terephthalate)) thu được sau quá trình sản xuất đã được hủy bằng phương pháp đột thủng lỗ trên bền mặt khay để phá vỡ kết cấu, hình dáng và công dụng của khay. Dưới đây là Bảng Chất liệu của khay:
- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Khay nhựa PET (Poly (Etylene Terephthalate)) ban đầu dùng để đóng gói, vận chuyển linh kiện điện tử trong sản xuất. Khi không còn giá trị sử dụng (do bị vỡ hỏng hoặc hết kế hoạch sản xuất) khay được hủy bằng phương pháp đột thủng lỗ trên bền mặt khay nhằm phá vỡ kết cấu, hình dáng và công dụng của khay, trở thành phế liệu khay nhựa PET thu được sau quá trình sản xuất. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: trọng lượng trung bình: 44 gram - Thông số kỹ thuật: Sản phẩm phế liệu nhựa thu được sau quá trình sản xuất. + Khối lượng: 44 gram/cái + Kích thước: Dài 335mm * Rộng 245mm * Cao 15mm - Quy trình sản xuất:
- Công dụng theo thiết kế: Dùng làm nguyên vật liệu thô cho quá trình tái chế, sản xuất các vật dụng, sản phẩm bằng nhựa khác. | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 39.15 “Phế liệu, phế thải và mẩu vụn, của plastic.”, phân nhóm 3915.90 “- Từ plastic khác:”, mã số 3915.90.10 “- - Từ poly(etylene terephthalate)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam Thái Nguyên biết và thực hiện./.