| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3409/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 7 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/02/2021 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số số SEV2023111402 ngày 14/11/2023 của Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam (mã số thuế: 2300325764) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| |||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vải giả da Poly Urethane (“Vải giả da PU”), keo nhiệt, khung bằng nhựa, nam châm, module chip, sơn. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sản phẩm có cấu tạo gồm 2 mặt: mặt trên và mặt dưới kết nối với nhau theo kiểu gấp bằng tấm vải giả da với chức năng chính là bảo vệ điện thoại di động, chống va đập, chống nước. + Mặt dưới có khung nhựa giữ điện thoại di động, khung nhựa được ăn khớp với điện thoại di động giúp cho người dùng dễ dàng tháo lắp. Trên khung nhựa có phần thiết kế phù hợp với các phím chức năng: tăng/giảm âm lượng, tắt/mở màn hình điện thoại di động; cổng sạc, loa mic điện thoại. Mặt dưới vỏ điện thoại được cắt lỗ phù hợp vị trí các camera, đèn flash của điện thoại. Trên thân mặt dưới vỏ điện thoại gắn thêm module chip, nam châm có chức năng nhận diện kết nối với điện thoại. + Mặt trên vỏ điện thoại cấu tạo cửa sổ để có thể nhìn được màn hình điện thoại, mặt trên có gắn nam châm giúp lớp vỏ khi đóng sẽ khép chặt vào màn hình điện thoại. Nam châm mặt trên còn có tác dụng liên kết với module chip mặt dưới: khi đóng vỏ bảo vệ vào thì màn hình chính điện thoại sẽ tắt, màn hình chờ được hiển thị ở góc trên bên phải khớp với cửa sổ trên vỏ; khi mở vỏ điện thoại ra màn hình điện thoại sẽ tự động bật sáng. Thông minh hơn, khi đóng vỏ bảo vệ điện thoại, người dùng có thể thao tác một vài chức năng trực tiếp trên màn hình chờ qua cửa sổ: xem thông báo ứng dụng, điều chỉnh nhạc, nghe điện thoại mà không cần mở nắp điện thoại ra. Ngoài ra, mặt trong của vỏ trước còn có túi để đựng thẻ, tiền mặt. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 81g. - Thông số kỹ thuật: + Khi mở: 173.6*162.6*12.1 (mm). + Khi đóng: 82.8*162.6*15.5 (mm) - Quy trình sản xuất:
- Công dụng theo thiết kế: Bảo vệ điện thoại di động khỏi hư hỏng do va chạm bên ngoài hoặc bị nhiễm bẩn bằng cách gắn và sử dụng trực tiếp mà không cần tháo vỏ sau điện thoại. Ngoài ra, module IC được gắn trên vỏ có tác dụng liên kết với điện thoại giúp mở/tắt màn hình điện thoại tự động, thao tác một số chức năng của điện thoại di động trên màn hình chờ mà không cần mở vỏ. | |||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số thì mặt hàng: | |||||||||||||||||||||||||||
| Tên thương mại: ACC HHP. Flip Cover_Protective, E: ENG, UNI. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vỏ giả da của ĐTDĐ Samsung. Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vải giả da Poly Urethane (“Vải giả da PU”), keo nhiệt, khung bằng nhựa, nam châm, module chip, sơn. Công dụng theo thiết kế: Bảo vệ điện thoại di động khỏi hư hỏng do va chạm bên ngoài hoặc bị nhiễm bẩn bằng cách gắn và sử dụng trực tiếp mà không cần tháo vỏ sau điện thoại. Ngoài ra, module IC được gắn trên vỏ có tác dụng liên kết với điện thoại giúp mở/tắt màn hình điện thoại tự động, thao tác một số chức năng của điện thoại di động trên màn hình chờ mà không cần mở vỏ. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: EF- ZS711CBEGUS. | Nhà sản xuất: Hanbo ENC Vina Co.,Ltd. |
| thuộc nhóm 42.02 “Hòm, vali, xắc đựng đồ nữ trang, cặp tài liệu, cặp sách, túi, cặp đeo vai cho học sinh, bao kính, bao ống nhòm, hộp camera, hộp nhạc cụ, bao súng, bao súng ngắn và các loại đồ chứa tương tự; túi du lịch, túi đựng đồ ăn hoặc đồ uống có phủ lớp cách, túi đựng đồ vệ sinh cá nhân, ba lô, túi xách tay, túi đi chợ, xắc cắt, ví, túi đựng bản đồ, hộp đựng thuốc lá điếu, hộp đựng thuốc lá sợi, túi đựng dụng cụ, túi thể thao, túi đựng chai rượu, hộp đựng đồ trang sức, hộp đựng phấn, hộp dựng dao kéo và các loại đồ chứa tương tự bằng da thuộc hoặc da thuộc tổng hợp, bằng tấm plastic, bằng vật liệu dệt, bằng sợi lưu hóa hoặc bằng bìa, hoặc được phủ toàn bộ hoặc chủ yếu bằng các vật liệu trên hoặc bằng giấy”, phân nhóm “- Các đồ vật thuộc loại thường mang theo trong túi hoặc trong túi xách tay”, mã số 4202.32.00 “- - Mặt ngoài bằng tấm plastic hoặc vật liệu dệt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.