| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3424/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 6 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo 573/TB1-CNHP ngày 28/7/2016; ý kiến phân loại của Ban công tác thuế và thương mại - Tổ chức Hải quan thế giới (WCO) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép hợp kim 3 lớp dạng tấm tròn, cán phẳng, không gia công quá mức cán nguội (ép nguội), đường kính 340m, độ dày 2,5mm. Mác thép 439,304. Tiêu chuẩn Mỹ ASTM A240M. Hàng mới 100%. (Mục 3 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Kim khí Thyssenkrupp Việt Nam - Địa chỉ: Khu công nghiệp Quang Minh, H. Mê Linh, Tp. Hà Nội. MST: 2500271058. 3. Tờ khai số: 10084451150/A41 ngày 04/5/2016 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng Đầu tư Gia công - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm bằng kim loại, dạng đĩa hình tròn, đường kính 340mm, chiều dày 2,5mm, tạo nên bởi 03 lớp kim loại dính chồng lên nhau, bao gồm 02 lớp ngoài là lớp thép không gỉ chiều dày lần lượt là 0,4mm và 0,5mm, lớp ở giữa là lớp nhôm chiều dày 1,6mm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm bằng kim loại, dạng đĩa hình tròn, đường kính 340mm, chiều dày 2,5mm, tạo nên bởi 03 lớp kim loại dính chồng lên nhau, bao gồm 02 lớp ngoài là lớp thép không gỉ chiều dày lần lượt là 0,4mm và 0,5mm, lớp ở giữa là lớp nhôm chiều dày 1,6mm. thuộc nhóm 72.19 “Các sản phẩm của thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng từ 600 mm trở lên”, mã số 7219.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này thay thế Thông báo kết quả phân loại số 125/TB-TCHQ ngày 06/1/2017 của Tổng cục Hải quan./.