BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3298/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 04 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK, chi nhánh tại TP. Hải Phòng tại Thông báo số 364/TB1-CNHP ngày 30/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm bổ sung hương liệu dạng ống hút Tubulars hương Sô cô la, bánh quy, hương dâu, hương chuối và hương Kiwi (gói 10 ống, 3 g/ống)TP gồm sucrose, tinh bột k chứa glut (mục 2 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Phúc Thành Việt Nam; địa chỉ: số 4, ngõ 141 đường Trương Định, P. Trương Định, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội; mã số thuế: 0101782152.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10061975922/A11 ngày 05/11/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV 1 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm thực phẩm có chứa tinh bột, maltodextrin, đường sucrose, hương liệu các loại (dâu, socola, wiki, chuối và hương bánh quy), dạng hạt, được đựng trong ống hút bằng plastic hình trụ tròn chiều dài 176mm, đường kính 8mm, đóng gói 10 ống/hộp, thường được dùng cho trẻ em.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm có chứa tinh bột, maltodextrin, đường sucrose, hương liệu các loại (dâu, socola, wiki, chuối và hương bánh quy), dạng hạt, được đựng trong ống hút bằng plastic hình trụ tròn chiều dài 176mm, đường kính 8mm, đóng gói 10 ống/hộp, thường được dùng cho trẻ em.

thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2106.90.94 “- - - Các chế phẩm thực phẩm khác dùng cho trẻ em” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.