BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5972/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 07 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 1246/TB-PTPLHCM ngày 12/06/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Monocalcium Phosphate Feed Grade Phụ gia dùng trong thức ăn chăn nuôi, (mục 1 Tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Emivest Feedmill Việt Nam; địa chỉ: Lô A - 11A-CN. KCN Bàu Bàng, H. Bàu Bàng, Bình Dương; mã số thuế: 3701642642

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10037079000/A12 ngày 17/04/2015 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm bổ sung khoáng dùng trong thức ăn chăn nuôi, thành phần chính gồm: canxi hydrogen phosphate hydrate; canxi phosphate; sắt hydrogen phosphate..., dạng bột

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm bổ sung khoáng dùng trong thức ăn chăn nuôi, thành phần chính gồm: canxi hydrogen phosphate hydrate; canxi phosphate; sắt hydrogen phosphate..., dạng bột.

thuộc nhóm 23.09: “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật”, phân nhóm 2309.90: “- Loại khác” mã số 2309.90.20: “- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc thêm vào thức ăn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.