BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3205/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 6 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/20I4/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số HSEVN/08/2018 ngày 19/3/2018 do Công ty TNHH Haengsung Electronics Việt Nam, mã số thuế 0201635899 cung cấp và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Dạng đấu nối, chất liệu bằng đồng mạ thiếc. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Phần barrel (ôm chặt lõi dây điện thông qua công đoạn dập) tiếp xúc trực tiếp với lõi dây để dẫn điện, sau đó được lắp vào đầu nối cách điện bằng nhựa, dùng để dẫn điện, dẫn tín hiệu điều khiển cho các máy hút ẩm, máy sấy, máy giặt, tivi, có cường độ dòng điện dưới 16A. - Thông số kỹ thuật: + Chiều dài: 21,8mm + Chiều rộng vòng ôm lõi: a=2,2mm; Chiều cao vòng ôm lõi: b=1,75mm + Chiều rộng vòng ôm vỏ: c=3,85mm; Chiều cao vòng ôm vỏ: d=3,5mm + Chiều rộng đầu cắm: 3,4mm; Chiều cao đầu cắm: 2,05mm - Công dụng theo thiết kế: Đầu nối dây điện dùng để dẫn điện, dẫn tín hiệu điều khiển. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.36 “Thiết bị điện để đóng ngắt mạch hay bảo vệ mạch điện, hoặc dùng để đấu nối hay lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngắt mạch, cầu chì, bộ triệt xung điện, phích cắm, ổ cắm, đui đèn và các đầu nối khác, hộp đấu nối), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đầu nối dùng cho sợi quang, bó sợi quang hoặc cáp quang”, phân nhóm 8536.90 “- Thiết bị khác”, phân nhóm “- - Đầu nối và các bộ phận dùng để nối cho dây dẫn và cáp; đầu dò dẹt dưới dạng miếng lát nhiều lớp (wafer prober)”, mã số 8536.90.12 “- - - Dòng điện dưới 16 A” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Haengsung Electronics Việt Nam biết và thực hiện./.