BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3167/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 8 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 10062022/PTPL SP ngày 20/6/2022 và công văn số 0107/CV ngày 01/7/2022 của Công ty TNHH Dược phẩm thú y Thịnh Vượng, mã số thuế: 0107863640; công văn số 374/KĐHQ-KĐ ngày 26/7/2022 của Cục Kiểm định hải quan;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: MS DRYCARE SKIN

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột hút ẩm dùng trong chăn nuôi

Ký, mã hiệu, chủng loại: 20220004

Nhà sản xuất: Schippers Europe BV

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Bột gỗ tự nhiên (softwood fibers): 49.4%; clinoptilotile: 49.4%, chiết xuất keo ong (propolis extract): 0.001%; glycerol 1%, tá dược mùi: tinh dầu bạch đàn tự nhiên (eucalyptus oil): 0.199%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Là bột làm khô được phát triển chuyên dụng để làm khô heo con mới sinh. Sản phẩm có thể được sử dụng trong chỉ vài phút đầu tiên sau sinh để loại bỏ nước ối, để lợn con không bị mất năng lượng không cần thiết

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

Bột gỗ tự nhiên (softwood fibers) 49.4 ± 10%; zeolite tự nhiên (clinoptilotile): 49.4 ± 10%, chiết xuất keo ong (propolis extract) 0.001 ± 25%; glycerol 1 ± 25%, tá dược mùi: tinh dầu bạch đàn tự nhiên (eucalyptus oil): 0.2% ± 25%

- Thông số kỹ thuật: Hộp/bao/xô 100g, 1kg, 10kg, 25kg, 300kg có chứa bột mịn màu nâu nhạt, có mùi eucalyptus, không tan trong nước.

- Công dụng theo thiết kế: bột đá hút ẩm chuồng trại chăn nuôi

- Quy trình sản xuất:

Đổ vào thùng trộn lượng quy định Bột gỗ tự nhiên (Softwood Fibers)

Thêm Clinoptilolite trong khi khuấy

Chuẩn bị hỗn hợp gồm Tinh dầu bạch đàn tự nhiên (Eucalyptus oil), chiết xuất keo ong (Propolis extract), glycerol trong bình kín

Trộn hỗn hợp trong bình kín trong vòng 10 phút và đổ hỗn hợp này vào thùng trộn trong thời gian 10 phút

Tiếp tục trộn đều trong 2 giờ ở nhiệt độ 25 ± 5 °C.

Phân tích thành phẩm.

Kết quả đạt à đóng gói, lưu trữ.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: MS DRYCARE SKIN

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Bột gỗ tự nhiên (softwood fibers): 49.4%; zeolite tự nhiên (clinoptilotile): 49.4%, chiết xuất keo ong (propolis extract): 0.001%; glycerol 1%, tá dược mùi: tinh dầu bạch đàn tự nhiên (eucalyptus oil): 0.199%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Là bột làm khô được phát triển chuyên dụng để làm khô heo con mới sinh. Sản phẩm có thể được sử dụng trong chỉ vài phút đầu tiên sau sinh để loại bỏ nước ối, để lợn con không bị mất năng lượng không cần thiết

- Hàm lượng tính trên trọng lượng:

Bột gỗ tự nhiên (softwood fibers) 49.4 ± 10%; zeolite tự nhiên (clinoptilotile): 49.4 ± 10%, chiết xuất keo ong (propolis extract) 0.001 ± 25%; glycerol 1 ± 25%, tá dược mùi: tinh dầu bạch đàn tự nhiên (eucalyptus oil): 0.2% ± 25%

- Thông số kỹ thuật: Hộp/bao/xô 100g, 1kg, 10kg, 25kg, 300kg có chứa bột mịn màu nâu nhạt, có mùi eucalyptus, không tan trong nước.

- Công dụng theo thiết kế: bột đá hút ẩm chuồng trại chăn nuôi

- Quy trình sản xuất:

Đổ vào thùng trộn lượng quy định Bột gỗ tự nhiên (Softwood Fibers)

Thêm Clinoptilolite trong khi khuấy

Chuẩn bị hỗn hợp gồm Tinh dầu bạch đàn tự nhiên (Eucalyptus oil), chiết xuất keo ong (Propolis extract), Glycerol trong bình kín

Trộn hỗn hợp trong bình kín trong vòng 10 phút và đổ hỗn hợp này vào thùng trộn trong thời gian 10 phút

Tiếp tục trộn đều trong 2 giờ ở nhiệt độ 25 ± 5 °C.

Phân tích thành phẩm.

Kết quả đạt à đóng gói, lưu trữ.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 20220004

Nhà sản xuất: Schippers Europe BV

thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính tẩy uế.”, phân nhóm 3307.90 “- Loại khác:”, mã số 3307.90.10 “- Chế phẩm vệ sinh động vật” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.