BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3031/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 7 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 220422/XĐHS ngày 22/04/2022 do Công ty cổ phần Hóa chất Công nghiệp Á Châu; mã số thuế: 0313428499 cung cấp và hồ sơ kèm theo; công văn số 33/KĐHQ-NV ngày 11/7/2022 của Cục Kiểm định Hải quan.
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||
Tên thương mại: L-ALANINE |
| |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: L-ALANINE | ||
Ký, mã hiệu, chủng loại: không | Nhà sản xuất: SHIJIAZHUANG SHIXING AMINO ACID CO.,LTD | |
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: L-α-AMINOPROPIONIC ACID - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Sử dụng: nguyên liệu bổ sung acid amin cho cơ thể + Cơ chế hoạt động: cung cấp các thành phần để sản xuất các thành phần sinh hóa thiết yếu khác trong cơ thể, một số trong đó được sử dụng để sản xuất năng lượng, chất kích thích cho não trên. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: 98.5 ~ 101.5% L-Alanine - Thông số kỹ thuật: Tên thương mại: L-ALANINE (INS 639) Tiêu chuẩn: FOOD GRADE (REF FCC V) Tên hóa học: L-α-AMINOPROPIONIC ACID, L-ALA Công thức hóa học: C3H7NO2 Công thức phân tử: 89.09 CAS NO: 54-41-7 - Công dụng theo thiết kế: nguyên liệu trong sản xuất dược phẩm và thực phẩm. | ||
3. Kết quả xác định trước mã số: | ||
Tên thương mại: L-ALANINE | ||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: L-ALANINE | ||
Ký, mã hiệu, chủng loại: không | Nhà sản xuất: SHIJIAZHUANG SHIXING AMINO ACID CO.,LTD | |
thuộc nhóm 29.22 “Hợp chất amino chức oxy”, phân nhóm “- Axit - amino, trừ loại chứa 2 chứa oxy trở lên, và este của chúng; muối của chúng:”, mã số 2922.49.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần Hóa chất Công nghiệp Á Châu biết và thực hiện./.