BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2703/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 237/TB-PTPL ngày 23/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bột phát quang hiệu YAO TENG dùng cho máy soi kim loại (kiểm tra vết nứt trên kim loại). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH công nghiệp credit up Việt Nam; Đ/c: Lô 45A, KCN Nội Bài, Quang Tiến, Sóc Sơn, Hà Nội; MST: 0101491354. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10027212345/A12 ngày 15/01/2015 tại Chi cục HQ KCN Bắc Thăng Long (Cục Hải quan TP. Hà Nội). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang. | |
5. Kết quả phân loại: Tên thương mại: Magnetic particle. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: Yao Teng International Co., Ltd, Taiwan. |
thuộc nhóm 32.06 "Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”, phân nhóm 3206.50 - Các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, mã số 3206.50.10 - - Các chế phẩm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.