BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2551/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 11 tháng 05 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Nghị Định số 122/2016/NĐ-CP ngày 1/9/2016 của Chính Phủ về Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp/thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm;

Căn cứ Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định 1 tại thông báo số 250/TB-KĐ1 ngày 11/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Cục phát quang của thiết bị kiểm tra quang học của camera kỹ thuật số, model LIBA-300250-TAP (mục 1 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Daekhon Vina; Địa chỉ: T8, tòa nhà HH 3 Sudico, KĐT Mỹ Đình Sông Đà, P. Mễ Trì, Q. Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội; MST: 0107700942

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10161700394/A41 ngày 21/9/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan QL hàng ĐT-GC, Cục Hải quan TP. Hà Nội

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ đèn led hình chữ nhật, kích thước 300mm x 250mm, dày 20mm, gồm 920 điốt phát quang (LED) bên trong được xếp thành 28 hàng, 34 cột, đã lắp sẵn dây điện cấp nguồn, sử dụng nguồn 1 chiều, 24V, chính giữa có lỗ đường kính 30mm, dùng để lắp camera công nghiệp.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ đèn led hình chữ nhật, kích thước 300mm x 250mm, dày 20mm, gồm 920 điốt phát quang (LED) bên trong được xếp thành 28 hàng, 34 cột, đã lắp sẵn dây điện cấp nguồn, sử dụng nguồn 1 chiều, 24V, chính giữa có lỗ đường kính 30mm, dùng để lắp camera công nghiệp.

thuộc nhóm 94.05 “Đèn và bộ đèn kể cả đèn pha và đèn rọi và bộ phận của chúng, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; biển hiệu được chiếu sáng, biển đề tên được chiếu sáng và các loại tương tự, có nguồn sáng cố định thường xuyên, và bộ phận của chúng chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”; phân nhóm 9405.40 “- Đèn và bộ đèn điện khác”; phân nhóm “- - Loại khác”; mã số 9405.40.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.