BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
----------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2702/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 04 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Đà Nẵng tại thông báo số 870/TB-PTPL ngày 16/12/2015; công văn trao đổi số 422/PTPL-NV ngày 24/03/2016 của Trung tâm PTPL HH XNK và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: STPP WA-22 (Hỗn hợp các hợp chất vô cơ, thành phần chính là Natri Silicat Hydrat, Natri Tripoly Photphat). (Mục 2 tại tờ khai Hải quan).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP khai thác Khoáng sản và sản xuất vật liệu xây dựng Trung Nguyên;

Địa chỉ: KP Bắc Sơn, Lương Sơn, Bắc Bình, Bình Thuận.

MST: 3400486220.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10058115131/A12 ngày 07/10/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ Bình Thuận (Cục HQ tỉnh Đồng Nai).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Hỗn hợp các hợp chất vô cơ, thành phần chính là Natri silicat hydrat và Natri tripoly phosphat.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi thẹo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp các hợp chất vô cơ, thành phần chính là Natri silicat hydrat và Natri tripoly phosphat.

thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dung cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”; phân nhóm 3824.90 “- Loại khác”; phân nhóm dòng 2 gạch “- - Loại khác”; mã số 3824.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.