BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2681/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 11 tháng 6 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 01/KORTEK/XĐTMS ngày 05/5/2024, công văn số 16052024/CV ngày 16/5/2024 của Công ty TNHH Kortek Vina (MST: 0700825503) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: LED display monitor for casino gaming machine.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màn hình LED chuyên dụng cho máy chơi game (dùng trong Casino).

Ký, mã hiệu, chủng loại: KTK250ANL2301N

Nhà sản xuất: KORTEK VINA

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học:

Thiết bị dạng màn hình led hoàn chỉnh không tích hợp cảm ứng, dạng dẹt, có mạch điều khiển (mạch main) truyền tín hiệu hình ảnh đến các màn hình Led. Thiết bị đã có IC trình điều khiển và PCB kết nối tín hiệu video với IC trình điều khiển (trình điều khiển để nhận tín hiệu video, hình ảnh và chuyển đổi từng pixel của màn hình); đã có mạch điều khiển nguồn điện cho màn hình; đã có IC điều chỉnh tỷ lệ, IC giải mã dùng để chuyển đổi tín hiệu video. Tuy nhiên thiết bị không có mạch điều khiển thời gian (timing control).

Màn hình được ghép bởi các tấm Led, kích thước Led 16x32cm (dài x rộng), có 128 cột, 64 hàng, 8192 bóng Led, mật độ 16 bóng Led/cm2. Các bóng LED này là các bóng LED 3 màu cơ bản RGB (Red/Green/Blue).

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Thiết bị được lắp đặt dưới dạng khung bao quanh máy chơi game, dùng để hiển thị quảng cáo.

Thiết bị có bản mạch điều khiển (mạch main để xử lý thông tin), firmware (phần mềm) được cập nhật vào trong bản mạch (phần mềm được cập nhật từ nhà cung cấp hoặc cập nhật từ phía Kortek Vina tùy theo options).

Thiết bị có khả năng kết nối trực tiếp và được thiết kế để dùng với máy xử lý dữ liệu tự động thông qua dây DVI. Khi kết nối với máy xử lý dữ liệu tự động (PC), thiết bị hiển thị hình ảnh theo cài đặt của máy xử lý dữ liệu tự động.

- Thông số kỹ thuật:

Dài x Rộng x Cao: 1348.8 x 439.9 x 2837.2 mm

Công suất tiêu thụ: 1012W (9.2A, 110V)

Mật độ điểm ảnh của LED: 8192 pixel (16x32 cm).

Số lượng màu sắc: 160.000 màu.

- Quy trình sản xuất: Theo quy trình của nhà sản xuất.

- Công dụng theo thiết kế: Thiết bị này hoạt động dưới dạng cổng chào quảng cáo (lắp dưới dạng khung ngoài của máy chơi game, các máy game để ở phần đế của thiết bị). Thiết bị đơn thuần chỉ là màn hình hiển thị quảng cáo, chạy video hiển thị được lập trình sẵn, không kết nối trực tiếp với các máy chơi game.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: LED display monitor for casino gaming machine.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màn hình LED chuyên dụng cho máy chơi game (dùng trong Casino). Theo thông tin cung cấp của doanh nghiệp đề nghị xác định trước mã số, thiết bị có khả năng kết nối trực tiếp và được thiết kế để dùng với máy xử lý dữ liệu tự động thông qua dây DVI. Khi kết nối với máy xử lý dữ liệu tự động (PC), thiết bị hiển thị hình ảnh theo cài đặt của máy xử lý dữ liệu tự động.

Ký, mã hiệu, chủng loại: KTK250ANL2301N

Nhà sản xuất: KORTEK VINA

thuộc nhóm 85.28 “Màn hình và máy chiếu, không gắn với thiết bị thu dùng trong truyền hình; thiết bị thu dùng trong truyền hình, có hoặc không gắn với máy thu thanh sóng vô tuyến hoặc thiết bị ghi hoặc tái tạo âm thanh hoặc hình ảnh”, phân nhóm “- Màn hình khác”, mã số 8528.52.00 “- - Có khả năng kết nối trực tiếp và được thiết kế để dùng cho máy xử lý dữ liệu tự động thuộc nhóm 84.71” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Kortek Vina biết và thực hiện./.