BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2647/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 383/TB-KĐHQ ngày 08/11/2019 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thanh nối bằng hợp kim đồng (SPRING GUIDE EG) Linh kiện dùng để sản xuất khuôn Zig kiểm tra bản mạch điện tử (mục 03 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH KWAN EUM TECH VINA

Địa chỉ: Cụm CN Khắc Niệm (Thuê NX Cty CP Máy công trình Thăng long), P. Khắc Niệm, TP Bắc Ninh. MST: 2300891128.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10272397602/A12 ngày 27/6/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Ninh - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chốt định vị bằng đồng, chưa được ren, sử dụng trong thiết bị kiểm tra mạch điện tử (Zig test) để cố định mạch cần kiểm tra

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chốt định vị bằng đồng, chưa được ren, sử dụng trong thiết bị kiểm tra mạch điện tử (Zig test) để cố định mạch cần kiểm tra

thuộc nhóm 74.15Đinh, đinh bấm, đinh ấn, ghim dập (trừ các loại thuộc nhóm 83.05) và các sản phẩm tương tự, bằng đồng hoặc bằng sắt hoặc thép có đầu bịt đồng; đinh vít, bu lông, đai ốc, đinh móc, đinh tán, chốt hãm, chốt định vị, vòng đệm (kể cả vòng đệm lò xo vênh) và các sản phẩm tương tự, bằng đồng”, phân nhóm “- Loại khác, chưa được ren”, mã số 7415.29.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.