BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1136/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 02 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 84/TB-KĐ6 ngày 05/3/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Đồng hợp kim dạng thanh, dùng để sản xuất ổ khóa, đã xẻ rãnh, chưa khoan lỗ, kt(3.26x1.68x360-370)cm - 3%. hàng mới 100% (mục 07 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Xuất nhập khẩu Vân Linh

Địa chỉ: số 62B Bông Lau, phường Hoàng Văn Thụ, thành phố Lạng Sơn.

MST: 4900838137.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10245651442/A11 ngày 23/01/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Sản phẩm dạng hình bằng hợp kim đồng kẽm (thành phần chính tính theo trọng lượng Cu ≈ 54,165%, Zn ≈ 37,88%, Pb ≈ 4,51%), chưa gia công thêm, thường dùng để sản xuất ổ khóa

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dạng hình bằng hợp kim đồng kẽm (thành phần chính tính theo trọng lượng Cu ≈ 54,165%, Zn ≈ 37,88%, Pb ≈ 4,51 %), chưa gia công thêm, thường dùng để sản xuất ổ khóa

thuộc nhóm 74.07 “Đồng ở dạng thanh, que và dạng hình”, phân nhóm “- Bằng hợp kim đồng”, mã số 7407.21.00 “- - Bằng hợp kim đồng-kẽm (đồng thau)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.