| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 24780/TB-CHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 9 năm 2025 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi bổ sung tại Nghị định số 167/2025/NĐ-CP ngày 30/6/2025 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đổi bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/01/2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 2025-02/SMP đề ngày 20/7/2025 (nhận ngày 06/8/2025) của Công ty TNHH Smallpin Logistics Vietnam (MST: 0109012123) và hồ sơ kèm theo;
Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
|
| Tên thương mại: Unit speaker | ||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Unit speaker, linh kiện dùng để sản xuất loa | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: HUNFW00022A | Nhà sản xuất: HUIZHOU CITY BUMJIN TECHNOLOGY CO.,LTD | ||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Unit speaker cấu tạo gồm các thành phần sau lắp ráp với nhau: + Nắp che bụi (Dust cap): 1pc + Màng loa (Cone paper): 1pc + Màng nhện (Damper): 1pcs + Cuộn dây đồng (Voice coil): 1pc + Khung (Frame): 1pc + Tấm đỡ (Plate): 1pc + Nam châm (Main Magnet): 1pc + Đế nam châm (Yoke): 1pc + Dây dẫn tín hiệu (Lead wire): 1pc + Đầu kết nối dây dẫn (Terminal): 1pc + Đệm chống rung (Gasket): 1pc - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Unit speaker sử dụng để sản xuất sản phẩm loa hoàn chỉnh. Sản phẩm loa hoàn chỉnh gồm: vỏ loa, bảng mạch nguồn, bảng mạch xử lý tín hiệu âm thanh (đã cài đặt phần mềm cơ sở), Unit speaker, dây điện. Tùy theo loại loa được sản xuất sẽ sử dụng số lượng Unit speaker khác nhau. - Thông số kỹ thuật: Tần số: 60Hz~2kHz; Công suất: 30W; Điện áp hoạt động: 0~13,4V/AC; Kích thước (đường kính x chiều cao): 169x79.9mm; Trọng lượng: 900g. Unit speaker mã hiệu HUNFW00022A được áp dụng sản xuất cho loa siêu trầm (sub woofer) để tái tạo âm thanh ở tần số thấp. Khi các unit speaker được phối hợp trong hệ thống loa hoàn chỉnh, loa có khả năng tái tạo âm thanh với dải tần rộng từ 20Hz đến 20kHz. - Công dụng theo thiết kế: Unit speaker sử dụng để sản xuất sản phẩm loa siêu trầm (sub woofer).
| |||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: | |||
|
| Tên thương mại: Unit speaker | ||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Loa chưa lắp vào vỏ loa, tần số: 60Hz~2kHz, công suất: 30W, điện áp hoạt động: 0~13,4V/AC, kích thước (đường kính x chiều cao): 169x79.9mm, trọng lượng: 900g, sử dụng để sản xuất sản phẩm loa siêu trầm (sub woofer) | |||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: HUNFW00022A | Nhà sản xuất: HUIZHOU CITY BUMJIN TECHNOLOGY CO.,LTD | ||
| thuộc nhóm 85.18 “Micro và giá đỡ micro; loa, đã hoặc chưa lắp ráp vào trong vỏ loa; tai nghe có khung chụp qua đầu và tai nghe không có khung chụp qua đầu, có hoặc không ghép nối với một micro, và các bộ gồm có một micro và một hoặc nhiều loa; thiết bị điện khuếch đại âm tần; bộ tăng âm điện”, phân nhóm “- Loa, đã hoặc chưa lắp vào vỏ loa”, phân nhóm 8518.29 “- - - Loại khác”, mã số 8518.29.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký
Cục trưởng Cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Smallpin Logistics Vietnam biết và thực hiện./.