BỘ TÀI CHÍNH
CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2382/TB-CHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 4 năm 2025

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

CỤC TRƯỞNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan, được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, được sửa đổi, bổ sung tại Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư s 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm, được sửa đi, bổ sung tại Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;

Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 2009/2024/XĐHS ngày 31/10/2024 của Công ty Cổ phần thương mại VICTA, mã số thuế: 0313428499;

Cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Crab Extract F-11926 ( L-415282)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nguyên liệu thực phẩm: Chiết xuất cua (Crab Extract F-11926 L-415282)

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: GIVAUDAN FLAVOURS & FRAGRANCES MALAYSIA SDN. BHD

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phn, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần

Hàm lượng

Nước

20-25%

Nước mm

19-24%

Đường

13-18%

Siro sn

7-12%

Nước tương

4-9%

Muối

3-8%

Glycerol 422

1-5%

Chế phẩn hương liệu- dịch chiết cua

1-5%

Bột gạo

<2%

Disodium 5’-guanylate 627

<2%

Disodium 5’-inosinate 631

<2%

Xanthan gum 415

<2%

Chất tạo hương vị giống tự nhiên (Nature-identical flavouring substance)

<0.1%

Chất tạo hương tự nhiên (Natural flavouring substance)

<0.01%

- Cơ chế hoạt động, cách thức s dụng:

Dùng bổ sung trực tiếp vào thực phẩm.

- Thông s kỹ thuật:

+ Màu: nâu đến nâu đen

+ Dạng: lỏng

+ pH 4.3-6.3

- Quy trình sản xuất:

Nguyên liệuNhập khoCânPhối trộnSàngĐóng gói tạm thờiĐóng gói & dán nhãnNhập kho

- Công dụng theo thiết kế: Dạng lỏng, b sung trực tiếp vào thực phẩm

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Crab Extract F-11926 ( L-415282)

Thành phn, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần

Hàm lượng

Nước

20-25%

Nước mm

19-24%

Đường

13-18%

Siro sn

7-12%

Nước tương

4-9%

Muối

3-8%

Glycerol 422

1-5%

Chế phẩn hương liệu- dịch chiết cua

1-5%

Bột gạo

<2%

Disodium 5’-guanylate 627

<2%

Disodium 5’-inosinate 631

<2%

Xanthan gum 415

<2%

Chất tạo hương vị giống tự nhiên (Nature-identical flavouring substance)

<0.1%

Chất tạo hương tự nhiên (Natural flavouring substance)

<0.01%

- Cơ chế hoạt động, cách thức s dụng:

Dùng bổ sung trực tiếp vào thực phẩm.

- Thông s kỹ thuật:

+ Màu: nâu đến nâu đen

+ Dạng: lỏng

+ pH 4.3-6.3

- Quy trình sản xuất:

Nguyên liệuNhập khoCânPhối trộnSàngĐóng gói tạm thờiĐóng gói & dán nhãnNhập kho

- Công dụng theo thiết kế: Dạng lỏng, b sung trực tiếp vào thực phẩm

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: GIVAUDAN FLAVOURS & FRAGRANCES MALAYSIA SDN. BHD

thuộc nhóm 21.03 “Nưc xt và các chế phẩm làm nước xt; đồ gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp; bột mịn và bột thô từ hạt mù tạt và mù tạt đã chế biến.”, phân nhóm 2103.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Nước xốt và các chế phm làm nước xốt:”, mã số 2103.90.19 - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.