| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2341/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 53/TB-KĐ3 ngày 15/01/2018 và thông báo đính chính số 216/TB-KĐ3 ngày 06/02/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu dùng để sản xuất chất bền khô thuộc dây chuyền sản xuất giấy Sodium Methylallyl Sulfonate. Hàng mới 100% (mục 2 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Giấy Lee & Man Việt Nam. Địa chỉ: Cụm CN tập trung Phú Hữu A, Giai đoạn 1, TT. Mái Dầm, H. Châu Thành, T. Hậu Giang, Việt Nam. Mã số thuế: 6300034360. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179125310/A12 ngày 29/12/2017 tại Chi cục HQ Hậu Giang (Cục Hải quan tỉnh Cần Thơ). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Muối natri của axit 2-methyl-2-propene-1-sulfonic |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Muối natri của axit 2-methyl-2-propene-1-sulfonic thuộc nhóm 29.04 “Dẫn xuất sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của hydrocarbon, đã hoặc chưa halogen hóa.”, mã số 2904.10.00 “- Dẫn xuất chỉ chứa các nhóm sulpho, muối và các etyl este của chúng’’ tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.