| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2396/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 232/TB-KĐ3 ngày 07/02/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: ACEOX NHBCD - Nguyên liệu dùng trong sản xuất hạt nhựa (1,1'-(ISOPROPYLIDENE) BIS [3,5 - DIHALO - 4 - (2,3 - DIHALO - 2 - METHYLPROPOXY) CARBOMONOCYCLE]), CAS No. 97416-84-7, mới 100% (mục 3 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Polystyrene Việt Nam; Địa chỉ: KCN Đông Xuyên, Phường Rạch Dừa, TP. Vũng Tàu, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu; Mã số thuế: 3500766119. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10181204446/A12 ngày 13/01/2018 tại Chi cục HQ Cảng Cát Lở (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: 1,1'-(isopropylidene)Bis[3,5- Dibromo-4-(2,3 -dibromo-2-methylpropoxy)benzene]. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 1,1'-(isopropylidene)Bis[3,5-Dibromo-4-(2,3- dibromo-2-methylpropoxy)benzene] thuộc nhóm 29.09 “Ete, rượu-ete, phenol-ete, phenol-rượu-ete, peroxit rượu, peroxit ete, peroxit xeton (đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học), và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên. ”, mã số 2909.30.00 “- Ete thơm và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của chúng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.