BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
----------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 226/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 11 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 345/TB1-CNHP ngày 25/11/2015 và công văn số 293/CNHP-NV ngày 14/12/2015 của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hải Phòng và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Phân hóa học vô cơ hai thành phần N, K, bổ sung trung lượng S (Starter 14/0/6 SK), hàm lượng N: 14%, K: 6% (S: 40%) (mục 1 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Vinacam Hà Nội.

Địa chỉ: Tầng 9, 36 Hoàng Cầu, Phường Ô Chợ Dừa, Quận Đống Đa, Hà Nội, Việt Nam.

MST: 0104294851.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10058501321/A11 ngày 12/10/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KVI (Cục Hải quan TP. Hải Phòng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Phân hóa học có chứa 2 nguyên tố kali và ni tơ đã bổ sung trung lượng lưu huỳnh, ở dạng hạt (có lẫn bột), màu xám, kích thước không đồng đều (cỡ hạt từ 2-3mm).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phân hóa học có chứa 2 nguyên tố kali và ni tơ đã bổ sung trung lượng lưu huỳnh, ở dạng hạt (có lẫn bột), màu xám, kích thước không đồng đều (cỡ hạt từ 2-3mm)

thuộc nhóm 31.05 “Phân khoáng hoặc phân hóa học chứa hai hoặc ba nguyên tố cấu thành phân bón là nitơ, phospho và ka li; phân bón khác; các mặt hàng của Chương này ở dạng viên hoặc các dạng tương tự hoặc đóng gói với trọng lượng cả bì không quá 10 kg”, phân nhóm 3105.10 “- Các mặt hàng của Chương này ở dạng viên hoặc các dạng tương tự hoặc đóng gói với trọng lượng cả bì không quá 10 kg:”, mã số 3105.10.20 “- - Phân khoáng hoặc phân hóa học có chứa hai hoặc ba trong số các nguyên tố nitơ, phospho và kali” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.