BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 197/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 11 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Đà Nẵng) tại thông báo số 941/TB-PTPL ngày 31/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7 tờ khai - Chi tiết theo phụ lục đính kèm.

2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Chi nhánh Công ty cổ phần xây dựng và trang trí nội thất Viễn Đông. Địa chỉ: Số 2 Đường Nguyễn Thế Lộc, P. 12, Q.Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh. Mã số thuế: 0102026293001.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10064652394/A11 ngày 26/11/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan thành phố Đà Nẵng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thảm trải sàn, được chần, bằng sợi tổng hợp đi từ Polypropylene dệt trên tấm nền kiểu dệt thoi, đã gắn với lớp đế.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thảm trải sàn, được chần, bằng sợi tổng hợp đi từ Polypropylene dệt trên tấm nền kiểu dệt thoi, đã gắn với lớp đế.

thuộc nhóm 57.03 ‘‘Thảm và các loại hàng dệt trải sàn khác, được chần, đã hoặc chưa hoàn thiện”, phân nhóm 5703.30 - Từ các vật liệu dệt nhân tạo khác, mã số 5703.30.90 - - Loại khác, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.